CBSE 12th Board Results: 12 वी च्या निकालासंदर्भात बोर्डाकडून मोठे अपडेट

CBSE 12th Board Results: 12 वी च्या निकालासंदर्भात बोर्डाकडून मोठे अपडेट

केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाने

Advertisement
(Central Board of Secondary Education) नवीन अपडेट जारी केले आहे. यामुळे इयत्ता 12 वीच्या विद्यार्थ्यांची प्रतीक्षा वाढली आहे. वास्तविक, सीबीएसईने 12 वीच्या बोर्डाच्या परीक्षेच्या निकालांचे मूल्यांकन आणि गुणांची अंतिम मुदत वाढविली आहे. सीबीएसईच्या नव्या अपडेटनुसार ही मुदत 25 जुलैपर्यंत वाढविण्यात आली आहे. यापूर्वी ही अंतिम तारीख 22 जुलै होती. ही दुसरी वेळ आहे जेव्हा सीबीएसईने स्कोअर अंतिम करण्यासाठी अंतिम मुदत वाढविली.

बकरीद येथे बोर्ड कार्यालय सुरू

यापूर्वी सीबीएसईने बुधवारी एक नोटीस बजावत म्हटले होते की, बोर्ड कर्मचार्यांना बकरीदची कोणतीही सुट्टी होणार नाही. इयत्ता 12 वीचा निकाल जाहीर करण्याची अंतिम तारीख जवळ आल्याचे नोटिसात नमूद केले होते. सर्व प्रादेशिक कार्यालये, परीक्षा विभाग आणि बोर्ड मुख्यालय शेवटच्या तारखेपर्यंत निकाल जाहीर करण्यासाठी आणि शाळांना मदत करण्यासाठी सकाळी 10 ते सायंकाळी 5 या वेळेत काम करतील.

 

31 जुलै पर्यंत निकाल जाहीर होईल कोरोनामुळे सीबीएसईसह जवळपास सर्व राज्य सरकारांनी दहावी आणि बारावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द केल्या. सीबीएसईला 12 वीचा निकाल 31 जुलैपर्यंत जाहीर करावा लागणार आहे. बारावी बोर्डाचा निकाल उशिरा आल्यास विद्यापीठाच्या प्रवेशास अधिक विलंब होऊ शकतो. दरम्यान, सीबीएसईने असेही म्हटले आहे की सर्वोच्च न्यायालयाच्या पॉलिसी फ्रेमवर्क लक्षात घेऊन खासगी प्रवर्गातील विद्यार्थ्यांची परीक्षा 16 ऑगस्ट ते 15 सप्टेंबर दरम्यान घेण्यात येईल.

Advertisement

user

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *