Google कडून मोठा बदल! 27 सप्टेंबरनंतर ‘या’ अँड्रॉइड फोनवर Youtube, Gmail चालणार नाही

अँड्रॉइड फोन (Android phone) वापरणाऱ्यांसाठी एक वाईट बातमी आहे. कारण गुगल आता 2.3.7 किंवा त्यापेक्षा कमी व्हर्जनवर चालणाऱ्या अँड्रॉइड फोनवर साइन-इन समर्थन प्रदान करणार नाही. गुगलद्वारे वापरकर्त्यांना पाठवलेल्या ईमेलवरून असे समजते की,हा बदल 27 सप्टेंबरपासून लागू केला जाईल.

Advertisement

जुन्या फोन वापरकर्त्यांना 27 सप्टेंबरनंतर Google अॅप्स वापरणे सुरू ठेवण्यासाठी किमान Android 3.0 हनीकॉम्बवर अपडेट करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. हे सिस्टम आणि अॅप लेव्हल साइन-इनवर परिणाम करेल. मात्र वापरकर्त्यांनी त्यांच्या फोनच्या ब्राउझरद्वारे जीमेल, गुगल सर्च, गुगल ड्राइव्ह, यूट्यूब आणि इतर गुगल सेवांमध्ये साइन इन करण्यास सक्षम असले पाहिजे.

आपल्या अहवालात, 9to5Google ने वापरकर्त्यांना पाठवलेल्या ईमेलचा स्क्रीनशॉट शेअर केला आहे, ज्यांना या बदलामुळे परिणाम होण्याची शक्यता आहे. अशा वापरकर्त्यांची संख्या खूप कमी आहे, जे अँड्रॉइडचे खूप जुने व्हर्जन वापरत आहेत. गुगल वापरकर्त्यांच्या अकाउंट सिक्योरिटी आणि डेटा सिक्योरिटीसाठी हा बदल करत आहे.

27 सप्टेंबरपासून अँड्रॉइड व्हर्जन 2.3.7 आणि त्यापेक्षा कमी व्हर्जनवर चालवणाऱ्या फोनवर वापरकर्ते जेव्हा कोणत्याही लोड केलेल्या Google अॅप्समध्ये साइन इन करण्याचा प्रयत्न करतील, तेव्हा त्यांना ‘username किंवा password error’ दिसेल. हा ईमेल काही वापरकर्त्यांसाठी इशाऱ्याचा संकेत म्हणून पाहिले जाऊ शकतो. जे अद्याप जुने सॉफ्टवेअर व्हर्जन आहेत. अशा वापरकर्त्यांना सॉफ्टवेअर अपडेट करण्यासाठी किंवा फोन स्विच करण्यासाठी आग्रह केला जात आहे.

फॅक्टरी रीसेट केल्यानंतरही नाही चालणार अॅप
अहवालात म्हटले आहे की, 27 सप्टेंबर नंतर जुन्या अँड्रॉइड व्हर्जनचे वापरकर्ते जीमेल, यूट्यूब आणि मॅप्स यासारख्या गुगल प्रोडक्ट आणि सेवांमध्ये साइन इन करण्याचा प्रयत्न करतील, तेव्हा त्यांना एक एरर दिसेल. जर वापरकर्त्यांनी नवीन गुगल खाते किंवा फोन रीसेट करून फॅक्टरी पुन्हा साइन इन करण्याचा प्रयत्न केला तर त्यांना त्यांच्या फोनच्या स्क्रीनवर अजूनही तोच एरर दिसेल. नवीन पासवर्ड तयार केल्यानंतर आणि पुन्हा साइन इन केल्यानंतरही हा एरर वापरकर्त्यांना दिसेल.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *