खुशखबर! खुशखबर! घर बांधण्यासाठी मोदी सरकार देऊ शकते तिप्पट पैसे…

 प्रधानमंत्री पीएम आवास योजने

Advertisement
च्या लाभार्थ्यांसाठी मोठी बातमी आहे. प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत घर बांधण्यासाठी (building)  चार लाख रुपये देण्याचा प्रस्ताव ठेवण्यात आला आहे. समितीचे मत आहे की आता घरे बांधण्याची किंमत वाढली आहे. जर हा प्रस्ताव मंजूर झाला, तर आता लोकांना पीएम आवास अंतर्गत पूर्वीपेक्षा 3 पट जास्त पैसे मिळतील. जाणून घ्या या ऑफरबद्दल.

दिवसाढवळ्या पेट्रोल ओतून पतीला पेटवलं, सांगितलं धक्कादायक कारण

पीएम आवास योजनेची रक्कम वाढेल का? :- झारखंड विधानसभेच्या अंदाज समितीने राज्यात प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत घरे बांधण्यासाठी चार लाख रुपयांची शिफारस केली आहे. समितीचे अध्यक्ष दीपक बिरुआ यांनी पावसाळी अधिवेशनाच्या शेवटच्या दिवशी अंदाज समितीचा अहवाल सभागृहाच्या पटलावर ठेवला.

जेएमएमचे आमदार दीपक बिरुआ म्हणतात की, प्रत्येक वस्तूच्या किंमती वाढल्या आहेत. किंबहुना, वाळू, सिमेंट, रॉड, विटा, गिट्टीच्या महागाईमुळे ग्रामीण भागात प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत बांधल्या (building) जाणाऱ्या घरांची किंमत वाढली आहे.

पुन्हा कोरोनाचा उद्रेक, शाळा बंद; प्रवासावर निर्बंध घातले

केंद्र सरकार आणि राज्य सरकारला विनंती :- बिरुआ म्हणाले की, बीपीएल कुटुंबे त्यांच्या बाजूने 50 हजार ते एक लाख रुपये देण्यास सक्षम नाहीत. अशा परिस्थितीत केंद्र आणि राज्य सरकारच्या सहकार्याने चालणाऱ्या पीएम आवास योजनेअंतर्गत बांधल्या जाणाऱ्या घरांची किंमत 1.20 लाख रुपयांवरून 4 लाख रुपयांपर्यंत वाढवावी,जेणेकरून घरे व्यावहारिकरित्या बांधता येतील आणि लोक पुढे येतील .

सिद्धार्थच्या मृत्यूनंतर शेहनाज गिलच्या वडिलांनी मुलीसाठी घेतला मोठा निर्णय

त्याचबरोबर त्यांनी असेही म्हटले की, राज्य सरकार राज्याचा वाटा वाढवण्याचा विचार करू शकते. आमदार बैद्यनाथ राम, नारायण दास, लंबोदर महतो आणि अंबा प्रसाद अंदाज समितीमध्ये सदस्य म्हणून उपस्थित होते.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *