कुंडलीतील मंगळाला बळ देते पोवळे रत्न, जाणून घ्या ते कधी आणि कसे घालावे हे

ज्योतिषशास्त्रात(Astrology), पोवळे हे मंगळाचे रत्न मानले जाते. ज्याला संस्कृतमध्ये प्रवालक, प्रवाळ, भौमरत्न, अंगारक मणी इत्यादी म्हटले जाते. शुद्ध पोवळे सिंदूरी रंगाचे असते. हे सहसा लाल आणि गुलाबी वगळता केशरी रंगात आढळते.  हे रत्न धारण केल्याने व्यक्तीला शत्रूंचा पराभव करण्याची शक्ती मिळते. त्याच्यात एक अदम्य धैर्य आहे. जर एखाद्या व्यक्तीवर मंगळाचा अशुभ प्रभाव असेल तर त्याने त्याच्या कुंडलीनुसार पोवळे धारण करावे. पोवळे घातल्याने व्यक्तीला अपार ऊर्जा मिळते. विधीनुसार पोवळ्याची पूजा करून आणि परिधान केल्याने व्यक्तीला सर्व प्रकारच्या दुर्दैव, आपत्ती आणि अपघात इत्यादींपासून स्वातंत्र्य मिळते. (The coral gem gives strength to Mars in the horoscope, know when and how to wear it)

Advertisement

पोवळे रत्न कसे धारण करावे?

पोवळे रत्न नेहमी मंगळवारी खरेदी करावे. पोवळे विकत घेतल्यानंतर, मंगळवारपासून मंगळवारपर्यंत लाल कपड्यात गुंडाळा आणि आपल्याजवळ ठेवा. याला जास्त परीक्षेची गरज नसते कारण ते नेहमीच शुभ परिणाम देते. यानंतर, पोवळे रत्न सोन्याच्या अंगठीत किमान सव्वा चार आणि सव्वा आठ कॅरेटचा बनवून धारण करावा. पोवळे रत्नाची प्राणप्रतिष्ठा ‘भूम-पुष्य’ किंवा कोणत्याही पुष्य नक्षत्रात करता येते. भौमे अश्विनी संयोग अमृतसिद्ध योगात ते तयार करणे आणि परिधान करणे खूप शुभ आहे. पोवळे रत्नाची नेहमी अनामिका बोटात घातली जाते. असे मानले जाते की पोवळे घातल्यानंतर त्याचा प्रभाव 3 वर्षे 3 दिवस राहतो.

अशा प्रकारेही घातले जाऊ शकते पोवळे

आपण कोरल रत्न केवळ अंगठीच्या रूपातच नव्हे तर हार, कानातले, ब्रेसलेट इत्यादीच्या रूपात देखील घालू शकता. आजकाल, लहान-दाणेदार पोवळे हार घालण्याचा खूप ट्रेंड आहे, जो पुरुष आणि स्त्रिया सारख्याच परिधान करतात. लक्ष्मी आणि बगलामुखी साधना इत्यादींमध्ये पोवळे माळीचा विशेष वापर केला जातो.

पोवळे घालण्याचे फायदे

असे मानले जाते की मंगळाचे रत्न पोवळे घातल्याने मुलांना नजर लागत नाही. ते परिधान केल्यानंतर, कोणत्याही प्रकारचे ओव्हरहेड अडथळे किंवा भूत इत्यादींची भीती नसते. पोवळे घातल्याने व्यक्तीमध्ये अदम्य धैर्य आणि आत्मविश्वास येतो. हे पोलीस, सैनिक, प्रशासकीय अधिकारी, मालमत्ता कामगारांसाठी अतिशय शुभ रत्न आहे. (The coral gem gives strength to Mars in the horoscope, know when and how to wear it)

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *