सौंदर्याशिवाय आरोग्यासाठीही अ‍ॅवकाडो फायदेशीर…

अ‍ॅवकाडो(avocado)

Advertisement
हे अत्यंत पौष्टिक फळ आहे. हे खनिजे आणि जीवनसत्त्वे समृद्ध आहे. त्यात जास्त प्रमाणात प्रथिने तसेच चरबी असते. त्यात मोनोअनसॅच्युरेटेड फॅट असते जे निरोगी हृदय राखण्यासाठी महत्वाचे आहे. अ‍ॅवकाडो केवळ आपल्या आरोग्यासाठीच नव्हे तर आपल्या त्वचेसाठी देखील फायदेशीर आहे. त्यात असलेले पोषक घटक त्वचेचे आरोग्य सुधारण्यास मदत करतात. अ‍ॅवकाडोचे फायदे जाणून घेऊया.

निरोगी आणि सुंदर शरीरासाठी अ‍ॅवकाडो फायदेशीर

हे फळ सुपरफूड म्हणून ओळखले जाते. हे अँटीऑक्सिडंट्स आणि जीवनसत्त्वे बी 6, ए, ई आणि सी मध्ये समृद्ध आहे. हे कॅल्शियम आणि पोटॅशियम समृध्द आहे. हे केवळ बाह्य सौंदर्यासाठीच नव्हे तर अंतर्गत आरोग्यासाठी देखील फायदेशीर आहे. हे कोलेस्टेरॉल कमी करून हृदय निरोगी ठेवण्यास मदत करते. यामध्ये फायबर असते जे पोटासाठी फायदेशीर असते.

पोषक तत्वांनी समृद्ध

शरीरातील चयापचय प्रक्रियेसाठी जीवनसत्त्वे महत्वाची असतात. हे आरोग्य राखण्यास मदत करते. अ‍ॅवकाडोमध्ये असलेले अँटीऑक्सिडंट्स तुमच्या शरीराला मुक्त रॅडिकल्सपासून वाचवतात. रोग प्रतिकारशक्ती वाढवण्यासाठी व्हिटॅमिन सी उत्तम आहे. हे तुम्हाला आजारी पडण्यापासून वाचवते. व्हिटॅमिन सी त्वचेवरील वृद्धत्वाची चिन्हे देखील प्रतिबंधित करते. अ‍ॅवकाडोमध्ये आढळणारे व्हिटॅमिन बी त्वचेच्या नवीन पेशी तयार करण्यास मदत करते. जीवनसत्त्वे अ आणि ई तुमची त्वचा तरुण आणि केस गुळगुळीत करतात.

अ‍ॅवकाडो तेल

अ‍ॅवकाडो तेल त्वचेसाठी आणि केसांसाठी खूप पौष्टिक आहे. हे हर्बल क्रीम, क्लीन्झर, शैम्पू, बॉडी बटर, बाथ ऑइल, फेस आणि हेअर पॅकमध्ये आढळते. अ‍ॅवकाडो खाणे आणि तेल लावल्याने टाळूचे पोषण होते आणि केस मुळापासून मजबूत होतात.

हे कसे वापरावे

एक अ‍ॅवकाडो मॅश करा, त्यात थोडा लिंबाचा रस आणि थोडा मध घाला. हेअर पॅक म्हणून केसांवर लावा. ते 30 मिनिटे सोडा. यानंतर धुवा. यामुळे तुमचे केस चमकदार आणि मऊ होण्यास मदत होईल.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *