आता पोस्टल लाईफ इन्शुरन्स पॉलिसी बॉण्ड ऑनलाईन उपलब्ध..

पोस्ट विभागाने(pregnancy after c section)

Advertisement
पोस्टल लाईफ इन्शुरन्स पॉलिसी EPLI बाँडची डिजिटल आवृत्ती जारी केलीय. आता डिजिलॉकरद्वारे ग्राहकांना या पॉलिसीमध्ये प्रवेश मिळेल. टपाल विभागाने म्हटले आहे की, पोस्टल लाईफ इन्शुरन्स (पीएलआय) आणि रूरल पोस्टल लाईफ इन्शुरन्स (आरपीएलआय) पॉलिसी बॉण्ड्स आता ‘इलेक्ट्रॉनिक स्वरूपात’ उपलब्ध होतील. त्याची डिजिटल प्रत सर्व व्यवहारांसाठी वैध दस्तऐवज मानली जाईल. डॉक विभागाचे सचिव विनीत पांडे यांनी ईपीएलआय बॉण्ड लाँच करताना सांगितले की, डिजीलॉकरसह विभागाचे हे पहिले एकीकरण आहे. ईपीएलआय बाँड डिजिलॉकरच्या सहकार्याने उपलब्ध होईल. इलेक्ट्रॉनिक्स आणि आयटी (Meity) मंत्रालयाच्या अंतर्गत नॅशनल ई-ऑपरेशन्स डिव्हिजनने हे विकसित केले.

तुम्ही पॉलिसी बॉण्ड त्वरित डाऊनलोड करू शकाल

वापरकर्त्याकडे अनेक पोस्टल आणि ग्रामीण पीएलआय धोरणे आहेत जसे की, एंडॉमेंट एश्यॉरन्स, एंटीसिपेटेड एंडोमेंट एश्यॉरन्स, होल लाइफ एश्योरेंस, कन्वर्टिवल होल लाइफ एश्योरेंस, चाइल्ड पॉलिसी, युगल सुरक्षा (PLI मध्ये) आणि ग्राम प्रिया (RPLI मध्ये), तर सर्व पॉलिसी पोस्ट पॉलिसी बॉण्ड जारी केल्यानंतर लगेच डाऊनलोड केले जाऊ शकतात. पॉलिसीधारकांना पीएलआय पॉलिसी बॉण्डची प्रत्यक्ष प्रत वाटपाची वाट पाहण्याची गरज नाही आणि ही सुविधा सर्व नवीन आणि जुन्या पॉलिसीधारकांना उपलब्ध आहे.
निवेदनात म्हटले आहे की, पॉलिसीधारकाला डिजिलॉकर मोबाईल अॅपच्या जारी केलेल्या विभागाकडून पोस्ट ऑफिसमध्ये परिपक्वताच्या वेळी सेटलमेंटदरम्यान डिजिटल कॉपी सादर करण्याचा लाभ मिळेल. डिजिटल कॉपी पोस्ट खात्याकडून वैध धोरण दस्तऐवज मानले जाईल.

हे काम फिजिकल कॉपीशिवाय केले जाणार

पॉलिसीधारक ईपीएलआय बाँड पॉलिसी दस्तऐवजात आवश्यक असलेल्या बदलांचा पुरावा म्हणून वापरला जाऊ शकतो. पत्ता बदलणे आणि नावनोंदणी सारख्या कामासाठी भौतिक प्रत बाळगण्याची गरज नाही. आरपीएलआय ग्राम सुविधा ही एक परिवर्तनीय संपूर्ण जीवन विमा योजना आहे, ज्यात विमाधारकाला त्याला बंदोबस्त आश्वासन पॉलिसीमध्ये बदलण्याचा पर्याय देखील मिळतो. संपूर्ण जीवन पॉलिसीमध्ये परिपक्वता नसते. हे पारंपरिक पॉलिसी आहे आणि त्यात बोनसचा लाभ उपलब्ध आहे. एखादी व्यक्ती 5 वर्षांनंतर एंडॉमेंट अॅश्युरन्समध्ये रूपांतरित करू शकते.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *