क्रेडिट कार्डावर मिळणारे ‘हे’ चार फायदे माहितीयेत का..

online

सणासुदीत ऑनलाईन

Advertisement
(online) असो वा ऑफलाईन, खरेदीवर विविध ऑफर्स आहेत. या हंगामात बहुतेक कंपन्या विक्री चालवतात. या काळात आपण क्रेडिट कार्ड खरेदीवर त्वरित सूट आणि कॅशबॅक देखील घेऊ शकता. वास्तविक, आजच्या युगात प्रत्येकाकडे अनेक क्रेडिट कार्ड असतात. हे देखील खरे आहे की जर क्रेडिट कार्ड योग्यरित्या वापरले गेले तर त्याचे अनेक फायदे आहेत.

मात्र, क्रेडिट कार्डाचा अयोग्य वापर अंगलट येण्याचीही शक्यता असते. क्रेडिट कार्ड असल्यामुळे लोक प्रचंड खरेदी करतात. परंतु या काळात, बहुतेक लोक अशा चुका करतात, जे नंतर त्यांच्यासाठी आर्थिक समस्या बनतात. त्यामुळे क्रेडिट कार्डावरुन खरेदी करताना काही गोष्टींचे भान बाळगले पाहिजे. क्रेडिट कार्डवरुन खरेदी करणाऱ्यांना अनेक फायदेही मिळतात. त्याचा योग्य लाभ उठवता येऊ शकतो.

यूएलएफने स्वीकारली काश्मिरातील ११ लोकांच्या हत्येची जबाबदारी

डिस्काऊंट आणि कॅशबॅक

एखाद्याला क्रेडिट कार्ड खरेदीवर त्वरित पेमेंट करण्याची गरज नाही. दुसरा, त्याचा मोठा फायदा म्हणजे झटपट सूट आणि कॅशबॅक सारख्या ऑफर ऑनलाईन ते ऑफलाईन शॉपिंगवर दिल्या जातात. अशा परिस्थितीत, पैसे न देता खरेदी करण्याबरोबरच, बचत करण्याचा पर्याय क्रेडिट कार्डवरही उपलब्ध आहे. अशा परिस्थितीत पैसे न देता खरेदी करण्याबरोबरच बचत करण्याचा पर्याय क्रेडिट कार्डवरही उपलब्ध आहे. तसेच क्रेडिट कार्डचा हुशारीने वापर केल्यास चांगला क्रेडिट स्कोअर राखण्यास मदत होते, जे भविष्यात कर्ज मिळवण्यास मदत करते.

ऑनलाईन पेमेंट केल्यास रिवॉर्ड पॉईंटस

आजच्या युगात लोक वीज, पाणी, गॅस, रेल्वे तिकिटांसह सर्व गोष्टी क्रेडिट कार्डने भरतात. अनेक बँका ऑनलाईन बिल भरण्यावर बिल सवलत देतात. या व्यतिरिक्त, क्रेडिट कार्ड व्यवहारांवर बँकेकडून रिवॉर्ड पॉइंट देखील दिले जातात, म्हणजेच कार्डच्या वापरावर रिवॉर्ड पॉइंट्स उपलब्ध आहेत. रिवॉर्ड पॉइंट्स देखील रिडीम केले जाऊ शकतात.

सुरतच्या पॅकेजिंग फॅक्टरीला भीषण आग; 2 ठार

कागदपत्रांशिवाय कर्ज मिळण्याची सुविधा

आपत्कालीन परिस्थितीत आपण क्रेडिट कार्डमधून रोख रक्कम देखील काढू शकता. तसेच क्रेडिट कार्डावर कर्ज देखील दिले जाते. परंतु क्रेडिट कार्डवरील कर्ज आणि रोख पैसे काढणे हा शेवटचा पर्याय म्हणून निवडला पाहिजे. कारण बँक त्यावर व्याजासह अनेक शुल्क आकारते. त्यामुळे हा पर्याय अत्यंत महागडा आहे.

खरेदीचे पैसे भरण्यासाठी वाढीव मुदत

जवळजवळ सर्व बँका क्रेडिट कार्डवर सुमारे 50 दिवसांची मुदत देतात. म्हणजेच बिल तयार झाल्यापासून, पुढील 50 दिवसांसाठी पैसे भरण्यासाठी वेळ दिला जातो. फक्त तुम्हाला पेमेंटची शेवटची तारीख लक्षात ठेऊन त्यापूर्वी पेमेंट करावे लागते. सहसा बँका ज्या लोकांना त्यांचे पगार खाती चालू असतात त्यांना क्रेडिट कार्ड ऑफर करतात. त्यांच्याकडे तुमचा सर्व महत्त्वाचा डेटा आहे. तुमचा CIBIL स्कोअर चांगला असल्यास हे तुम्हाला दिले जाते.

बँका क्रेडिट कार्ड घेण्यासाठी अनेक ऑफर देतात. त्यांचा फायदा घेतला पाहिजे. बँका वार्षिक शुल्क देतात आणि मोफत क्रेडिट कार्ड घेतात. म्हणूनच एखाद्याने फक्त विनामूल्य क्रेडिट कार्ड घ्यावे. जे प्रथमच कार्ड घेत आहेत आणि कमी खर्च करतात त्यांच्यासाठी शुल्क विनामूल्य क्रेडिट कार्ड फायदेशीर आहेत.

महापालिका सुरू करणार कॅन्सर केअर सेंटर..

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *