केसांना तेलाशिवाय मॉइश्चराइझ करण्यासाठी…

केसांना तेल लावणे हा तुमच्या केसांना मॉइश्चराइझ

(moisturize) करण्याचा मुख्य मार्ग आहे. परंतु काही केसांचे तेल टाळूचे छिद्र बंद करतात. ज्यामुळे अप्रत्यक्षपणे केस गळतात. बहुतेक स्त्रिया केसांमध्ये तेल लावण्यास संकोच करतात. यामुळे डोक्यात कोंडा होण्याची शक्यता असते.

केसांमधून तेल काढण्यासाठी शॅम्पू करणे आवश्यक आहे. रसायनांसह शैम्पू केस अधिक कोरडे आणि निर्जीव बनवतात. जर तुम्हाला तेलकट केसांची मालिश करायची नसेल, पण तरीही तुमचे केस मॉइश्चरायझ करायचे असतील तर आम्ही काही खास टिप्स सांगणार आहोत.

1. मध

आपल्या केसांना मॉइश्चरायझिंग करण्यासाठी मधात दोन मास्टर ब्लास्टर गुणधर्म आहेत. त्यात शोषक आणि ह्युमेक्टंट गुणधर्म आहेत. ज्यामुळे ते केसांना मॉइश्चरायझर बनवते. जर तुम्हाला तुमच्या केसांची चमक टिकवायची असेल तर यासाठी मध खूप फायदेशीर आहे.

एक पडदा चित्रपटगृहांना लवकरच सवलती देणार!

2. दही

टाळूच्या चांगल्या स्थितीसाठी दहीमध्ये अत्यंत चांगले निरोगी जीवाणू असतात. हे मुळांपासून केसांना मॉइश्चराइझ करते आणि त्यांना मजबूत करते. जर तुम्हाला लांब केस हवे असतील तर केस गळणे टाळण्यासाठी दही हा सर्वात नैसर्गिक मार्ग आहे. हे कोरड्या केसांना पोषण देते आणि टाळूला हायड्रेटेड ठेवते.

3 अंडी

अंडी केसांसाठी सुपरफूड आहेत. ते जीवनसत्त्वे, फोलेट, बायोटिन आणि पोषक तत्वांनी समृद्ध आहेत जे निरोगी केसांसाठी आवश्यक आहेत. हे टाळूचे खोल पोषण करते आणि केस तुटणे आणि गळणे प्रतिबंधित करते. आपले केस धुताना शैम्पूमध्ये अंडी आहेत याची खात्री करा. केसांची गुणवत्ता वाढवण्यासाठी अंड्यांची शिफारस केली जाते.

4. एवोकॅडो

एवोकॅडो हे एक फळ आहे. ज्यात बायोटिन आणि जीवनसत्त्वे आहेत. जे केसांच्या चांगल्या गुणवत्तेसाठी आवश्यक असतात. एवोकॅडोने आपल्या केसांसाठी हेअर मास्क तयार करता येते. याशिवाय, एवोकॅडो केस तुटण्याची समस्या टाळते आणि केसांच्या वाढीस देखील प्रोत्साहन देते.

5. केळी

तुमचे केस जाड आणि मजबूत बनवायचे आहेत? त्यांनी केळीचा मास्क वापरा. केळीमध्ये सिलिका आणि अँटीमाइक्रोबियल गुणधर्म असतात. हे दोन घटक तुम्हाला डोक्यातील कोंडा आणि कोरड्या टाळूची समस्या कमी करण्यास मदत करतात.

प्रा. डॉ. राजन शिंदे खूनप्रकरण: सात किलाेच्या डंबेल्सने खून…

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *