विधानसभा निवडणुकीत वंचित बहुजन आघाडीची स्वबळावर तयारी; प्रकाश आंबेडकरांनी स्पष्ट भूमिका मांडली

आगामी विधानसभा (Assembly) निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राज्यातील राजकीय वातावरण तापलेले आहे. सर्वच राजकीय पक्षांनी निवडणुकीसाठी तयारी सुरू केली आहे. वंचित बहुजन आघाडीचे अध्यक्ष प्रकाश आंबेडकर यांनी त्यांच्या पक्षाची भूमिका स्पष्ट करताना सांगितले की, आगामी विधानसभा निवडणुकीत वंचित बहुजन आघाडी कुणालाही पाठिंबा देणार नाही.

टीव्ही ९ वृत्तवाहिनीशी बोलताना प्रकाश आंबेडकर यांनी विधानसभेतील (Assembly) त्यांच्या पक्षाच्या रणनीतीबाबत सांगितले. “आम्ही कोणत्याही पक्षाला पाठिंबा न देता स्वबळावर निवडणूक लढवणार आहोत. वंचित बहुजन आघाडी आणि आमच्या मित्र पक्षांच्या उमेदवारांना पाठिंबा देणार,” असे त्यांनी स्पष्ट केले.

लोकसभेत काँग्रेसला दिलेल्या पाठिंब्याबाबत विचारले असता, प्रकाश आंबेडकर यांनी स्पष्ट केले की, “त्या वेळेस काँग्रेसने आम्हाला संपर्क साधून पाठिंबा मागितला होता, मात्र आता आम्ही कोणालाही पाठिंबा देणार नाही.”

त्यांनी स्पष्ट केले की, “विधानसभेत कोणाला मोठा किंवा लहान मानण्याचे निर्णय आम्ही घेणार नाही. जनता कोण मोठा आणि कोण लहान हे ठरवते.”

याशिवाय, प्रकाश आंबेडकर यांनी नव्या आघाडीची तयारी सुरू केली असल्याचे संकेत दिले. त्यांनी छगन भुजबळ आणि माकप यांना नव्या आघाडीत सहभागी होण्यासाठी आवाहन केले आहे. “छगन भुजबळ शंभर टक्के ओबीसीवादी नेते आहेत आणि त्यांनी आमच्यासोबत यावे, अशी आमची इच्छा आहे,” असे आंबेडकर म्हणाले.

विधानसभा (Assembly) निवडणुकीत वंचित बहुजन आघाडीच्या या भूमिकेमुळे राज्यातील राजकीय गणितात मोठे बदल होण्याची शक्यता आहे.

हेही वाचा:

“कोकणातील राजकीय वाद: उदय सामंत आणि राजन साळवी यांच्यात तणाव वाढला”

“सकारात्मक विचारांच्या ताकदीवर जीवनात यश प्राप्त करणे – मनोवैज्ञानिकांचे मार्गदर्शन”

शरद पवारांचा हल्लाबोल: “शिवरायांच्या पुतळ्यातही भ्रष्टाचार करणाऱ्यांच्या हातात महाराष्ट्र द्यायचा नाही”