टाटा मोटर्स भारतात आपल्या एसयूव्ही वाहनांची रेंज वाढवण्याची योजना आखत (suv)आहे. कंपनी नवीन डिझाइन आणि मॉडर्न फीचर्ससह अनेक नवीन वाहने लाँच करण्याच्या तयारीत आहे.
टाटा मोटर्स ही देशातील नावाजलेली कंपनी असून, ती प्रत्येक सेगमेंटमध्ये आपली वाहने विकते. टाटा कंपनी भारतात आपल्या एसयूव्ही रेंजचा विस्तार करण्यावर काम करत आहे आणि त्यासाठी अनेक नवीन वाहनांवर काम करत आहे.

- Tata Sierra
Tata Sierra ही 90 च्या दशकातील सर्वात लोकप्रिय SUV पैकी एक होती. त्यावेळी ही कार खूप आवडली होती आणि आता ती ICE आणि EV या दोन्ही व्हर्जनमध्ये पुनरागमन करत आहे. (suv)ही SUV नुकतीच येथे टेस्टिंग करताना दिसली. यावरून ही कार लाँचिंगसाठी जवळपास तयार असल्याचे दिसून येत आहे. काही काळापूर्वी टाटा मोटर्सनेही आपल्या डीलरशिप इव्हेंटमध्ये पिवळ्या सिएराची खास झलक दाखवली होती.
या कारचे फीचर्स
डिझाइन: सिएराचे डिझाइन 90 च्या दशकातील मूळ सिएरासारखेच आहे. याला बॉक्सी लूक देण्यात आला असून एसयूव्हीचा रिअर लांब आहे.
इंजिन आणि बॅटरी: हॅरियर ईव्हीचे 65 केडब्ल्यूएच आणि 75 केडब्ल्यूएच बॅटरी पॅक त्याच्या ईव्ही मॉडेलमध्ये वापरले जाऊ शकतात. आयसीई व्हर्जनमध्ये नवीन 1.5 लीटर पेट्रोल इंजिन (suv)आणि 2.0 लीटर डिझेल इंजिन असेल.
- Tata Avinya
टाटा मोटर्सने 2022 ऑटो एक्स्पोमध्ये अविन्य कॉन्सेप्ट सादर केली होती. त्यावर आधारित पहिले मॉडेल 2027 मध्ये लाँच केले जाईल. अविन्य सीरिजमध्ये P1, P2, P3, P4 आणि P5 अशी पाच मॉडेल्स असतील. पहिले मॉडेल P1 हे अविन्य कॉन्सेप्टचे उत्पादन आवृत्ती आहे, जे गुजरातमधील साणंद येथील कारखान्यात तयार केले जाईल.
‘या’ कारचे फीचर्स
प्लॅटफॉर्म: अविन्य सीरिज ही टाटाची पहिली बॉर्न-इलेक्ट्रिक एसयूव्ही असेल, कारण ती जेन 3 स्केटबोर्ड ईव्ही आर्किटेक्चरवर तयार करण्यात आली आहे.
लाँचिंगला उशीर: यापूर्वी हे 2025 मध्ये लाँच होणार होते परंतु जग्वार लँड रोव्हर सोबत प्लॅटफॉर्म शेअरिंग करारामुळे विलंब झाला. JLR च्या तामिळनाडू कारखान्यातील दिरंगाईमुळे अविन्याचे प्रक्षेपण 2027 पर्यंत पुढे ढकलण्यात आले.
- Tata Avinya X
टाटा मोटर्सने 2025 च्या इंडिया मोबिलिटी ग्लोबल एक्स्पोमध्ये अविन्य एक्स कूपे-एसयूव्ही संकल्पना जगासमोर आणली. हे अविन्य सीरिजचे P 4 मॉडेल असू शकते. 2027 च्या अखेरीस लाँच होण्याची शक्यता आहे.
JLR च्या EMA आर्किटेक्चरच्या आधारे, अविन्य X ही आतापर्यंतची सर्वात महागडी टाटा ईव्ही असू शकते, ज्याची एक्स-शोरूम किंमत 35-40 लाख रुपये असू शकते. यात अनेक बॅटरी पर्याय, 500+ किमी रेंज, फास्ट चार्जिंग आणि लेव्हल 2 ADAS सारखे फीचर्स असू शकतात.
हेही वाचा :
‘तो’ एकुलताएक सुपरस्टार, ज्यानं सिल्वर स्क्रिनवर तीन सख्ख्या बहिणींसोबत केला रोमान्स; तिघींसोबतच्या फिल्म्स सुपरहिट
उद्या मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या अध्यक्षतेखाली महादेवी हत्तीला वनतारामधून परत आणण्याबाबत उच्चस्तरीय बैठक आयोजित
लग्न केलं नाहीस तर आपले फोटो तुझ्या घरी पाठवेन; विद्यार्थिनीने रुमवर आयुष्य संपवलं, मैत्रिणीने फोन केला, प्रतीक्षाताई…