नोकरी करणाऱ्यांसाठी ‘लाँग वीकेंड’ म्हणजे एक भेटच! ऑगस्टमध्ये असाच एक सुवर्णयोग येत आहे,(golden) ज्याबद्दल लोक उत्साहित आहेत. या सुट्ट्यांमध्ये लोक कुठे जाणार आहेत आणि जर तुम्हीही प्रवासाचा प्लॅन करत असाल, तर हा लेख नक्की वाचा.
लाँग वीकेंडवर ‘ट्रॅव्हल प्लॅन्स’ जोरात, ‘या’ शहरांमध्ये होतेय रेकॉर्ड बुकिंग

ऑगस्ट महिना नोकरदारांसाठी एक खास भेट घेऊन येत आहे.(golden) यंदा 15 ऑगस्ट (स्वतंत्रता दिवस) शुक्रवारी येत असल्याने, शनिवार आणि रविवार जोडून एक शानदार ‘लाँग वीकेंड’ उपलब्ध झाला आहे. कोणतीही अतिरिक्त रजा न घेता तीन दिवसांची सुट्टी मिळाल्याने अनेक जण आतापासूनच या दिवसांमध्ये फिरण्याची तयारी करत आहेत. लोकांनी आधीच आपले प्रवासाचे नियोजन सुरू केले असून, काही शहरांमध्ये हॉटेल बुकिंगमध्ये विक्रमी वाढ दिसून येत आहे. चला तर, जाणून घेऊया ‘लाँग वीकेंड’साठी कोणत्या शहरांमध्ये सर्वाधिक बुकिंग होत आहे.
पावसाळ्यात बदलल्या प्रवासाच्या आवडी :
सहसा, ‘लाँग वीकेंड’ला लोक ‘हिल स्टेशन’ म्हणजेच थंड हवेच्या ठिकाणी जाण्यास प्राधान्य देतात.(golden) पण यावर्षी मॉनसूनचा जोर आणि सततच्या पावसामुळे अनेक जण डोंगराळ भागांमध्ये जाणे टाळत आहेत. त्याऐवजी, पावसापासून बचाव करण्यासाठी लोक मैदानी आणि शहरी ठिकाणांकडे वळत आहेत, जिथे पावसाचा जोर कमी असतो किंवा फिरण्यासाठी सोयीस्कर असते. ‘रिपोर्ट्स’नुसार, राजस्थान आणि दक्षिण भारतातील काही शहरांना या वेळी अधिक पसंती दिली जात आहे.
या शहरांमध्ये होतेय रेकॉर्ड बुकिंग:
नुकत्याच आलेल्या एका अहवालानुसार, उदयपूर (राजस्थान), कँडोलिम (गोवा) आणि लोणावळा (महाराष्ट्र) या शहरांमध्ये हॉटेल बुकिंग सर्वाधिक होत आहे. याशिवाय, म्हैसूर, महाबळेश्वर, हैदराबाद आणि बेंगळुरू ही शहरे देखील लोकांच्या पसंतीस उतरली आहेत. ही शहरे केवळ सुंदर नाहीत, तर तिथे पोहोचणेही सोपे आहे, ज्यामुळे प्रवासाचा थकवा कमी होतो.
उदयपूर (राजस्थान): हे ‘तलावांचे शहर’ म्हणून ओळखले जाते, जिथे कामाच्या ताणातून मुक्त होऊन शांत आणि निसर्गरम्य वातावरणाचा आनंद घेता येतो.
कँडोलिम (गोवा): समुद्रकिनाऱ्यांवर प्रेम करणाऱ्यांसाठी हे एक उत्तम ठिकाण आहे.
लोणावळा (महाराष्ट्र): मॉनसूनमध्ये येथील हिरवीगार निसर्गरम्यता आणि धबधब्यांचा आनंद घेता येतो.
म्हैसूर: हे भारताचे सांस्कृतिक आणि ऐतिहासिक शहर आहे आणि एक लोकप्रिय पर्यटन स्थळ आहे.
महाबळेश्वर: पश्चिम घाटात वसलेले हे एक सुंदर थंड हवेचे ठिकाण आहे, जिथे तुम्ही तुमचा ‘लाँग वीकेंड’ एन्जॉय करू शकता.
हैदराबाद: हे शहर खाण्यापिण्यासाठी आणि ‘नवाबी’ अंदाजानुसार फिरण्यासाठी प्रसिद्ध आहे.
बेंगळुरू: हे ‘वीकेंड गेटवे’साठी (वीकेंडला बाहेर फिरायला जाण्यासाठी) आणि आल्हाददायक हवामानासाठी ओळखले जाते.
हेही वाचा :
अमेरिकेचा भारताला आणखी एक मोठा झटका…
इचलकरंजी महानगरपालिकेच्या शिक्षण विभागाची केंद्रस्तरीय शिक्षण परिषद यशस्वी
सरकारी शाळेत शिक्षक होण्याची सुवर्णसंधी! 7 हजार 466 पदांसाठी भरती प्रक्रिया सुरु, कसा कुठे कराल अर्ज?