इचलकरंजी येथील ऐतिहासिक श्री शंभू तीर्थ राष्ट्र लोकार्पण सोहळ्याच्या (drinking)प्रसंगी राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शहरवासीयांसाठी अत्यंत महत्त्वाची घोषणा केली. व्यासपीठावरून बोलताना त्यांनी माननीय खासदार साहेब आणि आमदार साहेबांना उद्देशून इचलकरंजीच्या पिण्याच्या पाण्याचा प्रश्न सुटेपर्यंत आपण शांत बसणार नाही, असे स्पष्ट आणि ठाम आश्वासन दिले. गेल्या अनेक वर्षांपासून इचलकरंजी शहराला भेडसावणाऱ्या पिण्याच्या पाण्याच्या समस्येची गंभीर दखल घेत, हा प्रश्न प्राधान्याने सोडवण्यासाठी राज्य सरकार कटिबद्ध असल्याचे त्यांनी यावेळी सांगितले.

देवेंद्र फडणवीस पुढे म्हणाले की, इचलकरंजी हे औद्योगिक, (drinking) व्यापारी आणि सांस्कृतिकदृष्ट्या महत्त्वाचे शहर असून येथील नागरिकांना शुद्ध आणि मुबलक पिण्याचे पाणी मिळणे हा त्यांचा मूलभूत हक्क आहे. या प्रश्नाच्या निराकरणासाठी आवश्यक त्या सर्व शासकीय यंत्रणा, निधी आणि तांत्रिक उपाययोजना तातडीने राबवण्यात येतील, असेही त्यांनी स्पष्ट केले. श्री शंभू तीर्थाच्या पवित्र भूमीतून दिलेले हे आश्वासन केवळ शब्दापुरते मर्यादित न राहता प्रत्यक्ष कृतीतून पूर्ण केले जाईल, असा विश्वास त्यांनी जनतेला दिला.

या घोषणेमुळे इचलकरंजीकरांमध्ये नव्या आशेचे वातावरण निर्माण झाले असून, (drinking) पिण्याच्या पाण्यासारख्या ज्वलंत प्रश्नावर थेट राज्य नेतृत्वाने भूमिका घेतल्याने नागरिकांनी समाधान व्यक्त केले आहे. श्री शंभू तीर्थ उद्घाटनाचा हा सोहळा केवळ धार्मिक आणि सांस्कृतिक दृष्ट्या नव्हे, तर शहराच्या विकासाशी निगडित महत्त्वपूर्ण आश्वासनामुळेही ऐतिहासिक ठरला आहे.

हेही वाचा :

इचलकरंजी शहरातील नागरिकांसाठी एक अत्यंत महत्त्वाची बातमी…

इचलकरंजी शहरातील नागरिकांसाठी एक अत्यंत महत्त्वाची बातमी…

WhatsApp Call वर बोलताना तुमचं लोकेशन होईल ट्रॅक, आत्ताच करा ही सेटिंग