राहुल गांधी तर अजमल कसाबपेक्षाही धोकादायक, थेट काँग्रेस नेत्यावर गंभीर आरोप

काँग्रेस सेवा दलाने निवृत्त भारतीय हवाई दल अधिकारी फ्लाइट लेफ्टनंट अनुप वर्मा यांच्या विरोधात सायबर तक्रार दाखल केली आहे.काँग्रेस सेवा दलाने निवृत्त भारतीय हवाई दल अधिकारी फ्लाइट लेफ्टनंट अनुप वर्मा यांच्या विरोधात सायबर तक्रार दाखल केली आहे. (Congress) त्यांच्यावर आरोप आहे की, त्यांनी ‘एक्स’ या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांची तुलना २००८ च्या मुंबई दहशतवादी हल्ल्याचा सूत्रधार थेट अजमल कसाबशी केली.

अनुप वर्मा यांनी मंगळवारी ‘एक्स’वर राहुल गांधी आणि अजमल कसाब यांच्या फोटोंचा एक कोलाज शेअर केला. या फोटोंमध्ये राहुल गांधी आणि कसाब पिशव्या घेऊन जाताना दिसत होते. त्या पोस्टमध्ये त्यांनी लिहिले की, डावीकडील व्यक्ती भारतासाठी अधिक धोकादायक आहे. या कोलाजमध्ये डावीकडे राहुल गांधी यांचा फोटो होता. या पोस्टमुळे राजकीय वाद निर्माण झाला. काँग्रेस सेवा दलाच्या कायदेशीर विभागाने या प्रकरणी सायबर तक्रार दाखल केली असून, योग्य कायदेशीर मार्गाने याचा पाठपुरावा केला जाईल असे म्हटले आहे.

काँग्रेस सेवा दलाच्या कायदेशीर विभागाने म्हटले आहे की, काँग्रेस पक्ष आणि त्याचे नेते किंवा सदस्यांना लक्ष्य करणारी कोणतीही द्वेषपूर्ण किंवा बेकायदेशीर कृती सहन केली जाणार नाही. संघटनेने म्हटले आहे की, घटनात्मक पदांची बदनामी करण्याचा, काँग्रेस नेत्यांची निंदा करण्याचा किंवा लोकशाही विरोधाला दहशतवादाशी जोडण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या कोणत्याही बेकायदेशीर कृत्याला आव्हान देण्यासाठी ते कटिबद्ध आहे.”

काँग्रेस सेवा दलाने घटनेच्या कलम १९ अंतर्गत अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याशी संबंधित तरतुदींचाही उल्लेख केला. (Congress) तसेच, कायद्यानुसार या स्वातंत्र्यावर काही निर्बंध आहेत, असेही त्यांनी म्हटले. कायदेशीर कक्षाच्या म्हणण्यानुसार, ते संविधान, भारतीय दंड संहिता आणि लागू असलेल्या सायबर कायद्यांतर्गत उपलब्ध असलेल्या कायदेशीर उपायांचा अवलंब करतील. संघटनेने म्हटले आहे की, कोणीही कायद्यापेक्षा मोठे नाही आणि योग्य कायदेशीर प्रक्रियेद्वारे उत्तरदायित्व सुनिश्चित केले पाहिजे.

भारतीय हवाई दलाचे निवृत्त अधिकारी सार्जंट करमवीर सिंग यांनीही अनुप वर्मा यांच्या पोस्टवर प्रतिक्रिया दिली. ते म्हणाले की, “राहुल गांधी यांची तुलना एका दोषी दहशतवाद्याशी केली जात आहे आणि या प्रकरणी सायबर तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. राजकीय मतभेद हा लोकशाहीचा भाग आहे, परंतु आदर आणि सभ्यतेशी तडजोड केली जाऊ नये. विरोधी पक्षनेत्यावर टीका करता येत असली तरी, (Congress) अशी तुलना केली जाऊ नये. लोकशाहीत तीव्र राजकीय मतभेद असू शकतात, परंतु या पातळीवर उतरणे हे मूलभूत मानवी सभ्यता आणि लोकशाही मूल्यांना कमी लेखते.”

हेही वाचा : 

२ ऑक्टोबरला मोठं आंदोलन, पण त्याआधीच CJPला मोठा धक्का प्रमुख नेत्याला डेंग्यू?

UPI व्यवहारांवर चार्जेस सर्वोच्च न्यायालयात आज काय घडलं दिलासा की?

दुष्काळाच्या यादीत सांगली जिल्ह्यातील चारच तालुके?