मुख्य निवडणूक आयुक्त (सीईसी) यांच्याविरुद्ध आंदोलन करण्यासाठी जात असलेला अभिजीत दीपके मुंबईच्या रस्त्यावर तोंडावर मास्क लावून फिरताना दिसला. आता या मागचे कारण तरी काय? असा प्रश्न अनेकांना पडला आहे.

कॉकरोच जनता पार्टी (सीजेपी)चे प्रमुख अभिजीत दीपके सध्या देशाच्या आर्थिक राजधानी मुंबईत आहेत. येथे ते मुख्य निवडणूक आयुक्त (सीईसी) ज्ञानेश कुमार यांच्याविरुद्ध प्रस्तावित आंदोलनाच्या तयारीत गुंतले आहेत. २ ऑक्टोबर रोजी छत्रपती शिवाजी पार्क मैदानावर सायंकाळी ४ वाजता ‘कॉकरोचां’ना एकत्र येण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. (Abhijit Deepke) या दरम्यान अभिजीत दीपके यांचा एक व्हिडीओ खूप व्हायरल होत आहे, ज्यात ते रुमालाने तोंड बांधून रस्त्यावर चालताना दिसत आहेत.
खरं तर, कॉकरोच जनता पार्टी नावाचे सोशल मीडिया हँडल तयार केल्यानंतर अभिजीत दीपके खूप प्रसिद्ध झाले आहेत. सोशल मीडियावर त्यांचे कोट्यवधी फॉलोअर्स आहेत. एकीकडे त्यांचे कोट्यवधी प्रशंसक आहेत, तर दुसरीकडे टीकाकारही कमी नाहीत. (Abhijit Deepke) त्यामुळे दीपके आता कुठेही फिरताना दिसले तरी अनेकजण त्यांना भेटायला जातात. पण मुंबईत ट्रॅफिक जाममुळे त्यांची गाडी पुढे जाऊ शकली नाही. तेव्हा ते गाडीतून उतरले आणि चालत निघाले.
दीपके यांनी चेहऱ्यावर रुमालाने बांधला आणि चेहरा लपवून रस्त्यावर पायी चालण्याचा आनंद घेतला. सीजेपी प्रमुखांच्या एका सहकाऱ्याने हा क्षण कॅमेऱ्यात कैद केला आणि त्यांच्या अनुभवाबद्दल विचारले. अनेक महिन्यांनंतर असे एकटे रस्त्यावर चालताना दीपके खुश झाले. त्यांनी याला मस्त अनुभव सांगितला. ते म्हणाले, “मी अनेक महिन्यांनंतर असे रस्त्यावर चालत आहे. थँक्स टू रोड ब्लॉक, इथे एक रोड ब्लॉक झाला होता त्यामुळे आम्हाला गाडीतून उतरून पायी चालणे भाग पडले. सोबत कोणीही नाही, छान वाटत आहे.”
नीट पेपर लीकच्या विरोधात दिल्लीच्या जंतर-मंतरवर एक महिन्याहून अधिक काळ आंदोलन करून कॉकरोच जनता पार्टीने केंद्रीय शिक्षण मंत्री पदावरून धर्मेंद्र प्रधान यांना राजीनामा देण्यास भाग पाडले होते. (Abhijit Deepke) त्यामुळे सीजेपीचा विजय झाला. संघटनेने आता सीईसी ज्ञानेश कुमार यांच्याविरुद्ध देशव्यापी आंदोलन चालवण्याची घोषणा केली आहे. याची सुरुवात २ ऑक्टोबर रोजी मुंबईच्या छत्रपती शिवाजी पार्कवर होणार आहे. मात्र, मुंबई पोलिसांनी येथे आंदोलनाला परवानगी देण्यास नकार दिला आहे. तरीही सीजेपी अजूनही तिथेच आंदोलन करण्यावर ठाम आहे. ‘मुंबई चलो’ या नाऱ्यासोबत सतत पोस्टर्स शेअर केले जात आहेत. एसआयआर प्रक्रियेत गडबड झाल्याचा आरोप करत सीजेपी ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याची मागणी करत आहे. मुंबईनंतर देशातील इतर शहरे आणि राजधानी दिल्लीतही आंदोलन करण्याची योजना आहे.
हेही वाचा :
बापरे सोन्याच्या भावात उसळी, आज 10 ग्रॅम सोन्याचा भाव किती