Shivaji Universityमध्ये विद्यार्थ्यांच्या आरोग्याशी संबंधित गंभीर प्रकार समोर आला असून वसतिगृह क्रमांक दोनमधील जेवणात अळ्या आणि किडे आढळल्याची घटना उघडकीस आली आहे. (serious incident) या प्रकरणामुळे विद्यार्थ्यांमध्ये तीव्र संतापाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. २४ आणि २५ एप्रिल रोजी दिल्या गेलेल्या जेवणात हा प्रकार घडल्याचा आरोप करण्यात आला असून, याबाबत तातडीने चौकशी करून दोषींवर कडक कारवाई करण्याची मागणी करण्यात आली आहे.

या घटनेची दखल घेत Yuva Sena (शिंदे गट) च्या पदाधिकाऱ्यांनी विद्यापीठ प्रशासनाकडे औपचारिक तक्रार दाखल केली. त्यांनी कुलसचिव डॉ. व्ही. एन. शिंदे यांची भेट घेऊन निवेदन सादर केले आणि वसतिगृहातील अन्नाची गुणवत्ता सुधारण्यासाठी नियमित तपासणी यंत्रणा अधिक कडक करण्याची मागणी केली. विद्यार्थ्यांना स्वच्छ, सुरक्षित आणि दर्जेदार अन्न मिळणे ही प्रशासनाची जबाबदारी असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.
तक्रारीनंतर कुलसचिवांनी तत्काळ संबंधित वसतिगृहाचे अधीक्षक आणि मुख्य अधीक्षकांना बोलावून प्राथमिक चौकशी केली. या चौकशीत मेस व्यवस्थापनाकडून विद्यापीठाने निश्चित केलेल्या कार्यपद्धतीचे पालन न केल्याचे समोर आले. विशेषतः, मोठ्या प्रमाणावर एकाचवेळी धान्य खरेदी केल्यामुळे त्याची योग्य साठवण आणि तपासणी झाली नसल्याची बाब निदर्शनास आली.
दरम्यान, वर्षभरापूर्वीही अशाच प्रकारच्या तक्रारीनंतर विद्यापीठ प्रशासनाने मेससाठी धान्य खरेदी, साठवण आणि तपासणी याबाबत स्पष्ट मार्गदर्शक तत्त्वे लागू केली होती. मात्र, या नियमांचे पालन करण्यात हलगर्जीपणा झाल्यामुळे पुन्हा अशी घटना घडल्याचे दिसून आले आहे. प्रशासनाने संबंधित मेस व्यवस्थापनाला कडक सूचना देत पुढील काळात अशा प्रकारांची पुनरावृत्ती होऊ नये यासाठी आवश्यक उपाययोजना करण्याचे निर्देश दिले आहेत.
हेही वाचा
हिंदू तरूणीचे अपहरण, ५ दिवस घरात डांबून ठेवले; ‘लव्ह जिहाद’ने महाराष्ट्र हादरला
बारावीच्या विद्यार्थ्यांसाठी महत्त्वाची बातमी! MHT CET परीक्षांच्या तारखा जाहीर