बंगळुरुचा विजयी तडाखा कायम, लखनौचा 5 विकेट्सने धुव्वा, विराट चमकला

गतविजेत्या Royal Challengers Bengaluru ने Indian Premier League 2026 मध्ये आपला विजयी फॉर्म कायम ठेवत आणखी एक दमदार विजय नोंदवला. Rajat Patidar यांच्या नेतृत्वाखालील आरसीबीने Lucknow Super Giants वर 5 विकेट्सने एकतर्फी मात केली. M. Chinnaswamy Stadium येथे झालेल्या या सामन्यात लखनौने दिलेलं 147 धावांचं लक्ष्य आरसीबीने अवघ्या 15.1 षटकांत 5 विकेट्स गमावत सहज पार केलं.

आरसीबीच्या (winning form) गोलंदाजांनी सुरुवातीपासूनच लखनौवर दबाव आणला. Mitchell Marsh याने 40 धावांची झुंजार खेळी करत संघाला आधार दिला, तर Ayush Badoni आणि Aiden Markram यांनीही काही प्रमाणात साथ दिली. मात्र इतर फलंदाज अपयशी ठरल्याने लखनौचा डाव मर्यादित धावसंख्येवर आटोपला. आरसीबीकडून Rasikh Salam Dar याने 4 विकेट्स घेत निर्णायक कामगिरी केली, तर Bhuvneshwar Kumar आणि Krunal Pandya यांनीही प्रभावी गोलंदाजी करत प्रतिस्पर्ध्यांना रोखून धरलं.

धावांचा पाठलाग करताना आरसीबीला सुरुवातीला धक्का बसला, मात्र त्यानंतर Virat Kohli आणि Devdutt Padikkal यांनी डाव सावरत महत्त्वपूर्ण भागीदारी केली. कोहलीने 49 धावांची जबरदस्त खेळी करत विजयाचा पाया रचला, तर कर्णधार पाटीदारने 27 धावांचं योगदान दिलं. Jitesh Sharma यानेही उपयुक्त खेळी केली.

शेवटी Romario Shepherd आणि Tim David या जोडीने आक्रमक फलंदाजी करत संघाला विजय मिळवून दिला. दोघांनी जलद गतीने धावा करत सामना लवकर संपवला. लखनौकडून Prince Yadav आणि Avesh Khan यांनी काही प्रमाणात प्रतिकार केला, मात्र तो अपुरा ठरला. या विजयासह आरसीबीने स्पर्धेत आपली मजबूत दावेदारी पुन्हा अधोरेखित केली आहे.

हेही वाचा

लोकसभेत घुमणार महिलांचा आवाज! संसदेत दिसणार आता 850 खासदार

इचलकरंजीत आंबडेकर जयंतीला दगडफेक, पोलिस कॉन्स्टेबल जखमी; जाणीवपूर्वक हल्ल्याचा संशय

दानोळी २५ लाखांच्या अपहरण करून खून प्रकरणाला नवे वळण; एकावर डोळा, दुसऱ्यावर गेम, गुप्तांगाला दिला विजेचा शॉक